top of page

Hittu De Jutter

Kynntu þér hollenska skólafélaga okkar, De Jutter!


De Jutter er blandaður grunn- og framhaldsskóli á hollensku eyjunni Vlieland - hann er líka eini skólinn á eyjunni. De Jutter býður upp á nám fyrir um 90 nemendur á aldrinum 4 til 18 ára. Skólinn er til húsa í sérhönnuðu húsnæði sem var formlega opnað árið 2016. Auk grunn- og framhaldsskóla er í skólanum einnig bókasafn eyjarinnar, dagheimili fyrir börn og æskulýðsmiðstöð.

Vegna fjölbreytts aldursbils nemenda og smæðar skólans eru bekkir samsettir af nemendum sem eru á sama þroskastigi frekar en á sama aldri. Þótt grunnskólinn og framhaldsskólinn séu tvö aðskilin mannvirki innan sama skóla, leggur menntanálgun skólans í heild áherslu á samvinnu. Þetta þýðir að í reynd er mikið samspil á milli þrepanna tveggja.


Sem einn af tveimur eyjuskólum í Island Schools-samsteypunni mun De Jutter verða prófkjör og sendiherra sem fulltrúi annarra eyjaskóla um alla Evrópu. Þeir munu líka byggja á fyrri reynslu – De Jutter stýrði áður evrópska verkefninu „3D in Education“, sem safnaði saman mörgum kennurum og nemendum frá mismunandi skólum frá 6 löndum, til að fræðast um beitingu þrívíddartækni í menntun sem og umhverfi.

Nemendur frá De Jutter og frá Astypalaia í Grikklandi, hinum samstarfsskólanum í verkefninu, fá tækifæri til að heimsækja hver annan á tveimur námsvikum, fyrirhugaðar á árunum 2022 og 2023. Nemendur munu einnig vinna með háskólarannsakendum og öðrum sérfræðingum til að koma upp með stefnutillögum um framtíð eyjanna og skólanna. Þeir munu fá tækifæri til að kynna þetta á evrópskum vettvangi á lokaráðstefnu verkefnisins árið 2023.

Comments


bottom of page